

Kutubu na Kurejea kwa Bwana

Na Mchg. Rachel Axwesso

Jumatano ya Majivu: Zab 51: 1 - 10

Kila mwaka tumekuwa na siku inayoitwa ya “Jumatano ya Majivu”. Je ina maana gani? Ni siku muhimu kwa kila Mkristo. Ni wakati wa kutafakari na kukagua maisha yetu. Pia ni kipindi cha kuchunguza kwamba ni wapi niko/ niko nje ya mstari katika ukristo wangu. Wapi nimetenda isivyo sawa na kumhuzunisha Mungu kwa matendo yangu.

Hivyo ni kipindi muhimu sana. Zaburi ya 51 ni mojawapo ya sala ya Mfalme Daudi kwa Mungu. Daudi ni Mfalme wa pili kutawala Taifa la Israeli. Daudi alitembea na Mungu katika maisha na alifanikiwa sana. Kwa kweli alipata kibali machoni pa Mungu na kuwa muhimili katika Taifa la Mungu. Shetani naye alikuwa anatembea na Daudi. Na ndivyo alivyofanya kwa Ayubu, mtu aliyekuwa mcha Mungu, mwelekevu na mwadilifu.

Shetani alipopata nafasi aliingia na kumwangusha Daudi; (pepo la uzinzi, uasherati, umwagaji damu likamshika Daudi). Kwa sababu hiyo Daudi alimwacha Mungu na kumwasi - Mungu aliye asili ya mafanikio yake. Shetani haogopi mafanikio yako, hekima, cheo, mali, umri, nk. Shetani anamwogopa mtu anayesali, anayeomba kwa kumaanisha, na anayesoma na kuliadini Neno la Mungu. Martin Luther aliadini na kusema: “Afadhali kupigana na askari 1,000 wenye silaha kuliko upigane na Mkristo mmoja anayeomba Mungu.”

Mtu mwenye Neno na sala ni hatari kwa shetani na Shetani anamwogopa sana. Matokeo ya kumwacha Mungu Dhamira inadhoofika, au kufa kabisa. Utamjua kwa kutazama matendo yake; Hofu ya Mungu inamtoka; na Roho Mtakatifu anamwacha kwa sababu ya maovu yanayo mhuzunisha; Pia milango ya kutoa au kupokea msamaha inajifunga na juhudi ya kutafuta uso wa Mungu kwa toba inakwisha.

Biblia inatuambia, “Ikiwa watu wangu, walioitwa kwa jina langu, watajinyenyekesha, na kuomba, na kunitafuta uso, na kuziacha njia zao mbaya, basi nitasikia toka mbinguni na kuwasamehe dhambi yao na kuiponya nchi yao.” (2Nyakati 7: 14). Mfalme Daudi alikengeuka, moyo wake ulishikwa na tamaa mbaya, alifanya uasherati na hatimaye alimwaga damu ya Uria, mtu asiye na hatia yoyote.

Kumbuka kwamba kweli dhambi ni mzigo mzito. Daudi alilemewa na dhambi. Unajua dhambi ina tabia ya kuita dhambi nyingine usipotubu. (Inafananishwa na ndizi kinango – haizai hadi itakapokuwa na mashina mengi). Hili ndio lililomtokea Daudi. Jeshi lake chini ya Kamanda Yoabu lilikuwa vitani na Uria mmoja wapo wa wapiganaji. Daudi akavamiwa na tamaa ya kumchukua mke wa Uria (Bethsheba mzuri wa sura) kwa kutumia cheo chake.

Matunda ya dhambi yalipozaliwa, akaanza mazingira ya kuficha uovu kwa mwanadamu (siyo kwa Mungu aonaye hata yanayotendwa gizani). Kwa maana imeandikwa, “Mungu ataleta hukumuni kila kazi na kila neno la siri,” (Mhu 12: 13 -14). Daudi alijaribu kila mbinu kuficha dhambi zake. Alituma ujumbe kwa Yoabu Kamanda wa Jeshi ampe Uria ruhusa ya kusalimia familia yake. Uria aligoma siku zote mbili – akalala na walinzi wa mfalme.

Mbinu zote ziliposhindikana Daudi aliandika barua na kuituma kwa Yoabu – kwa mkono wa Uria ikimweleza: “Mwekeni Uria mbele ya watu penye vita kali kisha ondokeni, mwacheni, apigwe afe.” (2Sam 11:15b). Yoabu alitekeleza agizo la mkuu – Uria akapoteza uhai kwa hila.

Wakati wote jicho la Mungu lilimtazama Daudi. Mungu aliruhusu kifo cha Uria ili aweze kupitisha neema na rehema zake kwa Daudi. Mtumishi wake (aliyekubali kutubu na kurejea kwa Mungu). Mungu ametengeneza milango ya toba na baraka kwa namna ya ajabu sana. Hakika dhambi inanuka sana. Ina piga kelele. Biblia inatuambia, “lakini jambo lile lilimchukiza Mungu (Bwana),” (2Sam 11: 27c). Ujumbe wa Mungu – Nathan (2Sam 12: 1- 9).

Hakika mshahara wa dhambi ni mauti (Rum 6: 23). Toba ni dawa ya dhambi Kipimo utakachopima kwa mwenzako ndicho utakachopimiwa. Apandacho mtu ndicho atakachokivuna. Neno la Mungu kwa Daudi: “Nitatwaa wake zako mbele ya macho yako na kumpa jirani naye atalala na wake zako mbele ya jua hili,” (2Sam 12: 11). Kumbuka katika mzunguko wote, Daudi alikutana na neema ya Mungu, akatambua dhambi zake. Ujue si kwa njia rahisi bali kwa gharama kubwa.

Epuka kujaribu dhambi Tunahitaji kusikiliza vizuri - tusikie Neno na maonyo ya Mungu. Kumbuka ukweli kwamba chakula cha uovu ni kitamu lakini mdomo hujaa changarawe. Utamu unapotea na kusahaulika, uchungu unabaki. Ona uchungu uliotokea kwa Mfalme. Mtoto wa Daudi wa uzeeni alikufa. Amnoni alimbaka Tamari. Absalmon alipanga na walinzi na kumuua Amnoni. Absalmon aliuawa kwa kutupwa shimoni na kuuliwa na chungu lenye mawe mazito.

Maisha ya Daudi baada ya uovu Hakuwa na usalama. Hayakuwa mazuri kwa sababu maadui waliinuka. Mikosi, vifo, huzuni, maombolezo, bila fahari. Akapata mfadhaiko kwa sababu ya dhambi. Utawala ukayumba. Kumbuka dhambi ina madhara makubwa sana. Dhambi inaharibu na kuangamiza kabisa.

Toba ni bora Daudi alimwambia Mungu “nimekosa kwa haya niliyotenda, nimefanya upumbavu, niondolee uovu.” Akavunjika, akaweka moyo wake wazi kwa Mungu: Nimekukosa, nimepotoka na mkono wako u juu yangu,” (2 Sam 24:17). Nimetenda dhambi juu ya macho yako (Zab 51: 4). Daudi aliomba toba na rehema kwa Mungu “Kiasi cha wingi wa rehema zako, uyafute makosa yangu,” (Zab 51: 1).

Ndugu yangu katika suala la toba usimwangelie mwanadamu, utakata tamaa bali umtazame Mungu. Daudi angeangalia watu, yeye kama mkuu, kiongozi wa nchi, asingelitubu maana angeona marafiki, watoto, wake zake, nk., asingelitubu. Iko faida ya kusamehewa dhambi Unakuwa mtu huru. Mtu mpya. Chombo cha kuwatia moyo watu wakosaji waliolemewa na mizigo ya dhambi.

Msamaha unaongeza uhai. Daudi alitubu kwa machozi. Mungu akamsamehe. Msamaha ni afya Daudi akaona mwisho mwema, akashiba miaka (2Fal 1:1). Wapendwa “tubuni, basi, mrejee ili dhambi zenu zifutwe, zipate kuja nyakati za kuburudishwa kwa kuja kwake Bwana,” (Mdo 3: 19).

Nenda Kalvari na mzigo wako wa dhambi, uutue, usijiliwaze na dhambi, ukidhani uko salama, ni hatari. Kagua maisha yako, tengeneza mahusiano yako na Mungu na wanadamu pia. Yeye atakurehemu. Mungu akubariki. Amen.

(Wasiliana na Mchg. Axwesso kwa sms: +255 754 577 914)