
  
 

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 
 

Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) ilizaliwa rasmi mnamo tarehe 19 Juni 
1963 ambapo Makao Makuu yapo Arusha. Utume wa KKKT ni kutoa huduma jumuishi 
kwa watu wote. Usimamizi na uongozi wa Kanisa unatekelezwa na Katibu Mkuu wa KKKT 
akisaidiwa na Manaibu Katibu Mkuu wanne - wakiwemo Naibu Katibu Mkuu Misioni na 
Uinjilisti, Naibu Katibu Mkuu Huduma za Jamii na Kazi za Wanawake, Naibu Katibu Mkuu 
Mipango na Maendeleo na Naibu Katibu Mkuu Fedha na Utawala. 
KKKT inakusudia kuajiri mtu mwenye sifa, kujituma na uwezo mkubwa katika nafasi 
iliyoelezwa hapa chini. Waombaji wote wanashauriwa kusoma na kuzingatia maelekezo 
na mwongozo wa maombi ya kazi husika. 
 
Nafasi: NAIBU KATIBU MKUU – MISIONI NA UINJILISTI (Nafasi 1) 
Anaripoti kwa: Katibu Mkuu wa KKKT 
Kituo cha kazi: Makao Makuu ya KKKT (kwa sasa ni Arusha) na kusafiri mara kwa 
mara ndani na nje ya nchi. 
Muda wa Mkataba: Miaka mitano, na upo uwezekano wa kuongezewa mkataba 
mwingine mmoja endapo utendaji wa kazi utaridhisha. 
 
Muhtasari wa Nafasi 
Naibu Katibu Mkuu – Misioni na Uinjilisti atasimamia, kupanga na kuratibu shughuli zote 
za Idara ya Misioni na Uinjilisti ikiwa ni pamoja na: Kutengeneza Mkakati wa Misioni, 
Kuanzisha Makanisa na Ukuaji wake, Uinjilisti na Kushirikisha Imani, Usimamizi wa 
Maandiko ya Kanisa na kuhakikisha Misingi ya Imani inazingatiwa, Ushirikiano na 
Mitandao ya Misioni ya ndani na nje ya nchi, pamoja na shughuli za Elimu ya Kikristo na 
kuendeleza Makanisa yaliyopo. 
 
Majukumu ya Kawaida na ya Jumla 

1. Uongozi na Usimamizi 
Kutoa uongozi na usimamizi wa jumla kwa shughuli zote zinazohusu Misioni na 
Uinjilisti ndani na nje ya Kanisa. 

2. Mpango Mkakati na Uratibu 
Kupanga, kuratibu, kuongoza na kufuatilia mikakati ya Kanisa katika kutangaza 
Injili ndani na nje ya Tanzania. 

3. Uratibu wa programu za Kichungaji 
Kusimamia na kuunganisha mipango ya kichungaji hasa katika elimu ya Kikristo, 
utetezi, ushirikishwaji wa vijana na usambazaji wa maandiko matakatifu. 



4. Uendelezaji wa Mitaala 
Kushiriki katika utayarishaji na tathmini ya mitaala ya elimu ya theolojia na ya 
Kikristo katika taasisi na vituo vya mafunzo vya Kanisa. 

5. Upanuzi wa Misioni 
Kuratibu uanzishwaji na uendelezaji wa maeneo ya misioni kwa lengo la kueneza 
imani ya Kilutheri kitaifa na kimataifa. 

6. Vituo vya Misioni na Mawasiliano 
Kusimamia shughuli za vituo vya misioni na miradi ya kuinua uinjilisti, ukuaji wa 
kiroho na mawasiliano. 

7. Uongozi wa Kiroho Makao Makuu ya KKKT 
Kuhudumu kama Chaplain wa Makao Makuu ya Kanisa na kuandaa program za 
kiroho za kuimarisha watumishi na wachungaji waliopo. 

8. Uratibu wa Mikutano ya Maaskofu na Mafunzo 
Kusimamia maandalizi na utekelezaji wa mikutano ya Maaskofu na shughuli za 
pamoja. 

9. Uwasilishaji wa Taarifa na Uwajibikaji 
Kuwasilisha taarifa kwa Katibu Mkuu wa KKKT na kuhakikisha shughuli zote 
zinaendana na Maono na Utume wa Kanisa. 

10. Mkutano wa Wachungaji wa KKKT 
Kupanga na kuratibu Mkutano wa Wachungaji wote wa KKKT kila baada ya 
miaka minne na kuhakikisha matokeo ya mkutano yanasambazwa kwa dayosisi 
zote. 

 
Sifa, Uzoefu na Ujuzi Unaohitajika: 

1. Awe Mchungaji wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT). 
2. Awe na mwenendo mzuri wenye ushuhuda na kuhudumu kwa namna 

inayodhihirisha maadili na matarajio ya KKKT. 
3. Awe na Shahada ya Divinity/Theolojia. 
4. Shahada ya Uzamili itakuwa ni sifa ya ziada.  
5. Awe na uzoefu wa zaidi ya miaka mitano (5) katika uongozi wa shughuli za Misioni 

na Uinjilisti. 
6. Awe na uzoefu wa kusimamia na kuendeleza mipango ya ukuaji wa Kanisa. 
7. Awe na ujuzi wa kuwasiliana na kushirikiana na watu wa makundi mbalimbali. 
8. Awe na uongozi madhubuti, ujuzi wa kusimamia watu na rasilimali, na mawasiliano 

bora. 
9. Awe mwaminifu kwa dhamira ya KKKT, awe na uwezo wa kushirikiana na watu 

mbalimbali, na kuwa na uwezo wa kuchanganua changamoto na kutatua matatizo. 
10. Awe mwanachama hai wa KKKT na mwaminifu katika kutimiza maono na utume 

wa KKKT. 
11. Awe na umri kati ya miaka 40 hadi 55, akiwa mwenye akili timamu na afya njema. 
12. Awe na ujuzi wa kompyuta na matumizi ya programu za Microsoft. 

 
Mshahara 
Mshahara utazingatia viwango vya mshahara vya KKKT. 
 
 



NAMNA YA KUTUMA MAOMBI: 
Tuma barua ya maombi, vyeti vya kitaaluma, cheti cha ndoa (kama umeoa/umeolewa), 
na wasifu binafsi (CV) pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu na mawasiliano 
yao, vyote kwa pamoja vitumwe katika faili moja la PDF kabla ya siku ya mwisho ya 
kupokea maombi. 
 
Barua ya maombi ielekezwe kwa: 
Mwenyekiti 
Kamati ya kumtafuta Naibu Katibu Mkuu Misioni na Uinjilisti 
Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania 
S.L.P 3033 
ARUSHA 
 
MAELEKEZO MUHIMU: 

1. Maombi YOTE lazima yaidhinishwe na Askofu wa Dayosisi au Msaidizi wa Askofu. 
2. Maombi YOTE yatumwe kwa baruapepe kupitia: recruitment@elct.or.tz  
3. Taja nafasi unayoomba kwenye mstari wa kichwa cha baruapepe: “Application for 

Deputy Secretary General – Mission and Evangelism position.” 
4. Maombi yote yawe kwenye faili moja tu la PDF lenye jina la mwombaji. 
5. Kila mwombaji anatakiwa kutuma maombi mara moja tu. 
6. Waombaji waliochaguliwa tu ndio watakaoitwa kwenye usaili. 
7. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 18 Juni 2025. 

 
“KKKT ni mwajiri anayezingatia usawa wa fursa kwa wote.” 
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